THPT Lê Hồng Phong-Hưng Nguyên- Nghệ An
HOT! MOI! DE NGHI XEM NGAY NHA MOI NGUOIhttp://lhpnghean.hnsv.com
HOT! MOI! DE NGHI XEM NGAY NHA MOI NGUOIhttp://lhpnghean.hnsv.com
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang Chínhdong dinh vao dau tu sat ma ko chet EmptyTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

dong dinh vao dau tu sat ma ko chet

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
philip var der duy
hoc sinh
hoc sinh
philip var der duy

Điểm Lhp : 599
Số vote : 4

dong dinh vao dau tu sat ma ko chet Empty
Bài gửiTiêu đề: dong dinh vao dau tu sat ma ko chet   dong dinh vao dau tu sat ma ko chet I_icon_minitimeWed Jun 17, 2009 8:48 pm

Không thể tin nổi, đinh đâm xuyên đầu mà chú ấy vẫn sống bình thường suốt 10 ngày.
Theo báo Thanh Niên Hà Bắc một người đàn ông 35 tuổi vì bệnh tật dày vò suốt 15 năm qua không muốn tiếp tục làm khổ người thân đã dùng một chiếc đinh sắt dài 6,25cm, to 3,5mm tự mình đóng đinh vào đầu tự sát. Nhưng thật bất ngờ, chú ấy không hề hấn gì mà vẫn sống bình thường. Sau 10 ngày, anh trai của chú mới phát hiện ra, liền lập tức đưa chú đến một bệnh viện tỉnh Hà Bắc, Trung Quốc cấp cứu.

Cạo trọc đầu trước khi làm phẫu thuật
Click the image to open in full size.
Trong bức ảnh X-quang, chiếc đinh sắt đã cắm rất sâu trong hộp sọ.
Click the image to open in full size.
Câu chuyện cụ thể như thế này...

Ngày mùng 10/6, anh trai của nạn nhân là chú Cao Ngạn Quân ở huyện Cảnh Hình đã đến thôn Thạch Thị Lưu Doanh, Hà Bắc, Trung Quốc để thăm em trai Cao Ngạn Minh. Chú Cao Ngạn Quân bất ngờ phát hiện trên đỉnh đầu của em trai mình lấp lánh ánh phản quang, cẩn thận nhìn kỹ lại chú ấy mới phát hiện chiếc mũ đinh lộ ra trên đỉnh đầu của em trai mình. Chú Cao anh vô cùng hoảng hốt, vội vàng đưa em trai mình đến một bệnh viện quân đội tỉnh Hà Bắc.

“Tôi đã làm trong ngành y 25 năm nhưng đây là lần đầu tiên tôi gặp trường hợp đinh đóng vào hộp sọ vẫn có thể sống bình thường” - bác sỹ Lý Hồng Kỳ, chủ nhiệm khoa thần kinh - bệnh viện quân đội tỉnh Hà Bắc, nói. "Trường hợp này có thể nói là 1 kỳ tích."

Thông qua việc chụp cắt lớp phần não bộ, bác sỹ Lý Hồng Kỳ phát hiện chiếc đinh này đã đâm thẳng vào rất sâu trong não và nếu chỉ lệch một chút thôi thì mạng sống của nạn nhân Cao Ngạn Minh đã không còn.

May mắn là, sau khi chiếc đinh đóng vào đầu chú Cao Ngạn Minh đã không xảy ra tình trạng chảy máu, não bộ cũng không có hiện tượng phù, đây mới là nguyên nhân chính không làm nguy hại đến tính mạng của chú ấy.

Bác sỹ Lý Hồng Kỳ nói, "chiếc đinh đó nếu như chỉ lệch 1cm thôi, nó sẽ vào vùng điều khiển van đóng cơ thể con người và có thể anh ta sẽ trở thành 1 người bại liệt suốt đời."

Cùng ngày 10/6, vào lúc 17 giờ 40 phút, chú Cao Ngạn Minh đã được đưa vào phòng phẫu thuật. Sau 1 tiếng rưỡi phẫu thuật, chiếc đinh trong hộp sọ đã được lấy ra thành công. Chiếc đinh dài 6,25cm, to 3,5mm. Khi được lấy ra, nó đã có hiện tượng hoen gỉ. Very Happy Very Happy Very Happy
vimotnguoi129
hoc sinh
hoc sinh
vimotnguoi129

Điểm Lhp : 10118
Số vote : 6

Bài gửiTiêu đề: Re: dong dinh vao dau tu sat ma ko chet   dong dinh vao dau tu sat ma ko chet I_icon_minitimeWed Jun 17, 2009 10:20 pm

Shocked Cool Anh em mình thử mần cấy hề Laughing Laughing coi có bị chi ko? Razz
philip var der duy
hoc sinh
hoc sinh
philip var der duy

Điểm Lhp : 599
Số vote : 4

Bài gửiTiêu đề: Re: dong dinh vao dau tu sat ma ko chet   dong dinh vao dau tu sat ma ko chet I_icon_minitimeWed Jun 17, 2009 10:33 pm

thui cu ah.dc thang con trai ong thi gia rui
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: dong dinh vao dau tu sat ma ko chet   dong dinh vao dau tu sat ma ko chet I_icon_minitime

dong dinh vao dau tu sat ma ko chet
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» chết chưa?
» ĐÃ CHẾT CHƯA ?